วันที่ 9 มิถุนายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ ปฏิบัติงานสำรวจการจัดการมูลสัตว์ จากฟาร์มโคเนื้อ และฟาร์มโคนม GAP และให้คำแนะนำการจัดการด้านสิ่งแวดล้อม เพื่อประเมินศักยภาพการจัดการก๊าซเรือนกระจกในฟาร์มโคเนื้อและฟาร์มโคนมเพื่อหาแนวทางการลดก๊าซเรือนกระจกที่เกิดจากโค ในพื้นที่อำเภอภูกามยาวและอำเภอดอกคำใต้
![1](/webnew/images/pr_66/6/11/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/6/11/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/6/11/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/6/11/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/6/11/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/6/11/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/6/11/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/6/11/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/6/11/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_66/6/11/10.jpg)
![11](/webnew/images/pr_66/6/11/11.jpg)
![12](/webnew/images/pr_66/6/11/12.jpg)
![13](/webnew/images/pr_66/6/11/13.jpg)
![14](/webnew/images/pr_66/6/11/14.jpg)
![15](/webnew/images/pr_66/6/11/15.jpg)
![16](/webnew/images/pr_66/6/11/16.jpg)
![17](/webnew/images/pr_66/6/11/17.jpg)
![18](/webnew/images/pr_66/6/11/18.jpg)
**********************
รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา