วันที่ 24 เมษายน 2566 เวลา 10:30 น. นายสัตวแพทย์ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ปฏิบัติงานดังนี้ นำโดย นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ (หัวหน้าคณะผู้ตรวจประเมิน) พร้อมกับ นางสาวพีรมาส สามณี นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ และนายณัฐวุธ พันธ์พืช นักวิชาการสัตวบาล ปฏิบัติงานตรวจประเมินเพื่อการต่ออายุการรับรอง (Recertification Audit) การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีด้านปศุสัตว์สำหรับฟาร์มโคนม ในพื้นที่ตำบลแม่ปืม อำเภอเมืองพะเยาสรุปผลการตรวจประเมินพบข้อบกพร่องบางส่วน ที่ต้องดำเนินการแก้ไขตามคำแนะนำของคณะผู้ตรวจประเมินฯภายในระยะเวลาที่กำหนด เพื่อรวบรวมเสนอคณะกรรมการพิจารณาตัดสินฯ ส่วนมาตรฐานการปศุสัตว์ สนง.ปศข 5 จังหวัดเชียงใหม่ ต่อไป
![11125](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11125.jpg)
![11116](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11116.jpg)
![11117](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11117.jpg)
![11120](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11120.jpg)
![11122](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11122.jpg)
![11124](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11124.jpg)
![11123](/webnew/images/pr_66/4/24/5/11123.jpg)
**********************************
รายงานโดย : กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา