วันอังคารที่ 11 เมษายน 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายสุเมธ ปัญญาทิพย์ ปศุสัตว์อำเภอแม่ใจ พร้อมด้วย น.สพ. กฤษณิ์ พิมพ์งาม หัวหน้ากลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ ปฎิบัติงานในพื้นที่อำเภอแม่ใจ เพื่อดำเนินการตรวจรับรองฟาร์มเพื่อนำสัตว์ปีกเข้าเลี้ยงใหม่ จำนวน 2 ฟาร์ม และประเมินความเสี่ยงต่อการเกิดโรคอหิวาต์แอฟริกาในสุกร (ASF) จำนวน 1 ฟาร์ม
![1](/webnew/images/pr_66/4/11/2-11/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/4/11/2-11/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/4/11/2-11/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/11/2-11/4.jpg)
********************************
รายงานโดย: สำนักงานปศุสัตว์อำเภอแม่ใจ