วันศุกร์ที่ 7 เมษายน 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้เจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ ดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันโรคลัมปี สกินในโคเนื้อ จำนวน 325 ตัว ณ ฟาร์มเกษตรกร ในพื้นที่ตำบลป่าซาง อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
ทั้งนี้ ได้ให้คำแนะนำในการดูแลสัตว์หลังทำวัคซีนป้องกันโรคลัมปี สกิน การจัดการฟาร์ม การดูแลสัตว์ในช่วงฤดูร้อน การสังเกตพฤติกรรมสัตว์ และการดูแลสุขภาพสัตว์เบื้องต้น
![1](/webnew/images/pr_66/4/9/29/1.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/9/29/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/4/9/29/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/4/9/29/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/4/9/29/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/4/9/29/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/4/9/29/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_66/4/9/29/10.jpg)
****************************************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้