วันที่ 24 มกราคม 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มยุทธศาสตร์ฯ และ นายจักริน ระวีศรี ปศุสัตว์อำเภอภูซาง นายประจวบ เสนาธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ ลงพื้นที่สำรวจสถานที่จัดประกวดสัตว์ตามโครงการยกระดับคุณภาพสินค้าเกษตรจากฟาร์มสู่ผู้บริโภค กิจกรรมเพิ่มศักยภาพการผลิตโคเนื้อคุณภาพ ที่ได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากจังหวัดพะเยา โดยได้สำรวจพื้นที่บริเวณ อนุสาวรีย์ผู้เสียสละ อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา ที่มีความพร้อมด้านการจัดงาน ซึ่งจะได้นำสถานที่ที่ได้รับการคัดเลือกดังกล่าว ประชุมชี้แจงให้หัวหน้ากลุ่ม/ฝ่าย/ปศุสัตว์อำเภอ ทราบ พร้อมด้วยการดำเนินโครงการดังกล่าวให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของโครงการที่กำหนดไว้ ในการประชุมวันที่ 27 มกราคม 2566 ต่อไป
![1](/webnew/images/pr_66/12/13/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/12/13/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/12/13/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/12/13/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/12/13/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/12/13/6.jpg)
![S 8151058](/webnew/images/pr_66/12/13/S__8151058.jpg)
![S 8151060](/webnew/images/pr_66/12/13/S__8151060.jpg)
![S 8151061](/webnew/images/pr_66/12/13/S__8151061.jpg)
![S 8151062](/webnew/images/pr_66/12/13/S__8151062.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
กลุ่มยุทธศาสตร์ฯ รายงาน