วันที่ 20 มกราคม 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และนายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์ฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ และ นายฤทธิโรฒน์ ปัญญาวงศ์ เจ้าพนักงานสัตวบาลชำนาญงาน สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา ลงพื้นที่บ้านสาง บ้านสันป่าม่วง บ้านตุ่น อำเภอเมืองพะเยา ร่วมประชุมชี้แจงแก่ตัวแทนกลุ่มเกษตรกร เพื่อเตรียมความพร้อมการดำเนินโครงการยกระดับคุณภาพสินค้าเกษตรจากฟาร์ม สู่ผู้บริโภค กิจกรรมเพิ่มศักยภาพการผลิตโคเนื้อ และโครงการส่งเสริมเกษตรตามวิถีชุมชนสู่เกษตรกรรมยั่งยืน กิจกรรมส่งเสริมการเลี้ยงไก่พื้นเมืองที่จะดำเนินการจัดอบรมในพื้นที่อำเภอเมืองพะเยา ระหว่างเดือน กุมภาพันธ์ – มีนาคม 2566 โดยได้รับความร่วมมือจากตัวแทนกลุ่มเป็นอย่างดี
![2](/webnew/images/pr_66/12/9/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/12/9/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/12/9/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/12/9/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/12/9/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/12/9/6.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)