วันที่ 28 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายประจวบ เสนาธรรม ปศุสัตว์อำเภอเขียงคำ พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ ออกตรวจประเมินสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์และไข่สดตามโครงการปศุสัตว์ OK เพื่อให้เป็นไปตามนโยบายการบูรณาการงานด้านอาหารปลอดภัย (Food Safety) จำนวน 12 ร้าน ซึ่งผลการตรวจประเมินเป็นร้านที่มีการประกอบกิจการอยู่ในหลักเกณฑ์ ช่วยสร้างความเชื่อมั่นให้กับประชาชน ในการเลือกซื้อสินค้าด้านปศุสัตว์ที่ปลอดภัย มีคุณภาพตรวจสอบย้อนกลับได้
![2](/webnew/images/pr_65/28/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/28/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/28/2/4.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)