วันที่ 28 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายเกษม เกียรติอมรเวช ปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว ได้มาทำวัคซินป้องกันโรคนิวคาสเซิ่ลและโรคหลอดลมอักเสบฯ ให้กับไก่เหลืองทองฮ้องไคร้ ของโรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยาจำนวน 100 ตัว พร้อมทั้งให้คำแนะนำในการเลี้ยงและการดูแลสุขาภิบาล
![322509113 739220154233379 6563049152555283981 n](/webnew/images/pr_65/28/1/322509113_739220154233379_6563049152555283981_n.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/28/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/28/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/28/1/4.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)