วันที่ 27 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง ออกตรวจประเมินสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์และไข่สด ตามโครงการปศุสัตว์ OK เพื่อให้เป็นไปตามนโยบายการบูรณาการงานด้านอาหารปลอดภัย (Food Safety) จำนวน 5 ร้าน ซึ่งผลการตรวจประเมินเป็นร้านที่มีการประกอบกิจการอยู่ในหลักเกณฑ์ที่กำหนด ช่วยสร้างความเชื่อมั่นให้กับประชาชนผู้บริโภค "เมื่อเลือกซื้อสินค้าปศุสัตว์ครั้งใด ให้มองหาสัญลักษณ์ปศุสัตว์ OK"
![2](/webnew/images/pr_65/27/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/27/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/27/2/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/27/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/27/2/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/27/2/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_65/27/2/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_65/27/2/10.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง
![2](/webnew/images/pr_65/27/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/27/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/27/2/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/27/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/27/2/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/27/2/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_65/27/2/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_65/27/2/10.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง