วันที่ 7 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วนตรวจติดตามโค โครงการธนาคารโค กระบือ เพื่อเกษตรกรตามพระราชดำริ ที่บ้านทุ่งมอก ตำบลบ้านมาง อำเภอเชียงม่วน จังหวัดพะเยา ที่มีปัญหา กีบเท้ายาวผิดปกติเดินลำบาก ทางเจ้าหน้าที่ได้ดำเนินการตัดแต่งกีบเท้าโคตัวดังกล่าวพร้อมทั้งให้คำแนะนำดูแลสุขภาพ และเจ้าหน้าที่สำนักนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วนจะเข้าติดตามดูแลการรีกษาโคอย่างต่อเนื่องต่อไป
![295462](/webnew/images/pr_65/12/7/2/295462.jpg)
![295467](/webnew/images/pr_65/12/7/2/295467.jpg)
![295465](/webnew/images/pr_65/12/7/2/295465.jpg)
![295464](/webnew/images/pr_65/12/7/2/295464.jpg)
![295463](/webnew/images/pr_65/12/7/2/295463.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงาน โดยสนง.ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน จังหวัดพะเยา