วันที่ 6 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายปริวัฒน์ มงคุณ ปศุสัตว์อำเภอจุน ร่วมกับนายสัตวแพทย์กฤษณิ์ พิมพ์งาม หัวกลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ และเจ้าที่ปศุสัตว์ ออกตรวจประเมินฟาร์มไก่เนื้อ ทากาโนริ อากิยามา ฟาร์มของนางกาญจนา อากิยามา ที่ตั้งฟาร์ม เลขที่ 111 ม.9 ตำบลห้วยข้าวก่ำ อำเภอจุน มาตรฐานฟาร์มเลขที่ กษ.02 22 06901 56020016 จากการตรวจสอบฟาร์มมีการปฏิบัติถูกต้องการหลักเกณฑ์การนำสัตว์ปีกเข้าเลี้ยงใหม่ และได้ชี้แจงมาตรการในฟาร์มสัตว์ปีก เรื่องการเคลื่อนย้ายสัตว์ปีกก่อนเข้าโรงเรือน การเคลื่อนย้ายก่อนเข้าโรงฆ่า และการดูแลความปลอดภัยทางชีวภาพ (Biosecurity) ภายในฟาร์ม
![1](/webnew/images/pr_65/12/6/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/12/6/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/12/6/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/12/6/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/12/6/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/12/6/1/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/12/6/1/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/12/6/1/8.jpg)
![11](/webnew/images/pr_65/12/6/1/11.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอจุน