วันที่ 4 ตุลาคม 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ สำรวจความเสียหายจากอุทกภัย ณ บ้านฝั่งหมิ่น หมู่ที่ 4 ตำบลดอกคำใต้ อำเภอดอกคำใต้ จำนวนประชากร 418 คน จำนวน 153 ครัวเรือน มีเกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์ จำนวน 34 ครัวเรือน ซึ่งเลี้ยงไก่พื้นเมือง ผลปรากฎว่าไม่พบความเสียหายด้านปศุสัตว์
![2](/webnew/images/pr_65/10/4/2/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_65/10/4/2/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/10/4/2/3.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/10/4/2/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/10/4/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/10/4/2/7.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)