วันที่ 28 กันยายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายสมศักดิ์ ฉายชูวงษ์ ปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว รักษาราชการแทน ปศุสัตว์อำเภอจุน พร้อมเจ้าหน้าที่ อบรมเครือข่ายอาสาสมัครสาธารณสุขเฝ้าระวังป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า (อ.ส.ม) ปี 2565 ในพื้นที่ ม.6 และ ม.12 ตำบลทุ่งรวงทอง อำเภอจุน จังหวัดพะเยา ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี เพื่อเป็นเครือข่ายเฝ้าระวังป้องกันการแพร่ระบาดของโรคพิษสุนัขบ้าในพื้นที่ รวมอาสาสมัครสาธารณสุขที่รับการอบรมทั้งสิ้น 60 ราย
![1](/webnew/images/pr_65/9/11/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/9/11/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/9/11/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/9/11/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/9/11/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/9/11/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/9/11/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/9/11/8.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)