วันที่ 11 พ.ค.2565. นสพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้เจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ ร่วมกับกลุ่มสุขภาพสัตว์ สนง.ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วย ผู้นำหมู่บ้าน 9 บ้านห้วยบง หมู่ที่ 9และบ้านไชยเจริญ หมูที่ 13 ตำบลน้ำแวน อำเภอเชียงคำ ปฏิบัติภารกิจ สร้างภูมิคุ้มกันให้แก่สุนัข,แมวและสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม(Booster Dose) กระตุ้นเข็มที่ 2 รอบวงแหวน 1 กิโลเมตร เพื่อป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า จำนวนสัตว์ 174 ตัว เจ้าของสัตว์ 96 ราย พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ ให้ความรู้เกี่ยวกับโรคพิษสุนัขบ้า ให้ประชาชนในพื้นที่ให้ตระหนักถึงความรุนแรงของโรคฯ เน้นย้ำให้ปฏิบัติตามมาตรการของทางราชการอย่างเคร่งครัด
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/7.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/12-5-65-3/7.jpg)
![1131725h94w0sd7md](/webnew/images/banners/new/1131725h94w0sd7md.gif)
🌺🌺สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงคำ:รายงาน🌺🌺