วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วนพร้อมเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ออกติดตามโค โครงการธนาคารโค กระบือ เพื่อเกษตรกร ตามพระราชดำริ แนะนำการดูแลสุขภาพสัตว์ การทำวัคซีนป้องกันโรคระบาดสัตว์ การจัดการฟาร์ม พร้อมทั้งติดเบอร์หู ทำเครื่องหมาย เบอร์ 1 ให้โคในโครงการจำนวน 2 ตัว
![147367](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/08-03-65-1/147367.jpg)
![147370](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/08-03-65-1/147370.jpg)
![147359](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/08-03-65-1/147359.jpg)
![147355](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/08-03-65-1/147355.jpg)
![147358](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/08-03-65-1/147358.jpg)
![147366](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/08-03-65-1/147366.jpg)
![1](/webnew/images/banners/new/thank_you_1.gif)
🌸🌸 รายงานโดย:สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน🌸🌸