วันนี้ 4 มีนาคม 2565 เวลา 13.30 น. นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง ออกพื้นที่ตรวจเยี่ยมกลุ่มเกษตรกรผู้เลี้ยงไก่พื้นเมืองบ้านใหม่น้ำเงิน หมู่ 12 ตำบลงิม อำเภอปง โดยมีสมาชิกทั้งหมด 25 ราย เพื่อส่งเสริมให้กลุ่มเลี้ยงอย่างมีประสิทธิภาพ ตลอดจนให้คำแนะนำในการปฏิบัติบำรุงรักษาที่ถูกวิธีและเน้นย้ำการป้องกันโรคระบาดในสัตว์ปีกโดยการทำวัคซีนตามโปรแกรมที่กำหนด พร้อมทั้งเฝ้าติดตามการแพร่ระบาดของโรคไข้หวัดนกในพื้นที่
![31182](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-03-65-1/31182.jpg)
![31177](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-03-65-1/31177.jpg)
![31162](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-03-65-1/31162.jpg)
![31139](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-03-65-1/31139.jpg)
![31138](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/7-03-65-1/31138.jpg)
![1](/webnew/images/banners/new/thank_you_1.gif)
🌸🌸 รายงานโดย:สำนักงานปศุสัตว์อำเภอปง🌸🌸