วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ตรวจประเมินฟาร์มรักษ์สิ่งแวดล้อม ตามตัวชี้วัดบังคับ โครงการฟาร์มรักษ์สิ่งแวดล้อม และสำรวจการจัดการมูลโค รอบที่ 1/2567 ชนิดฟาร์มไก่เนื้อ จำนวน 2 ฟาร์ม ชนิดฟาร์มเนื้อ จำนวน 1 ฟาร์ม ในพื้นที่อำเภอแม่ใจ และชนิดฟาร์มโคเนื้อ จำนวน 1 ฟาร์ม ในพื้นที่อำเภอเมืองพะเยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อลด ผลกระทบด้านสิ่งแวดล้อมจากการเลี้ยงสัตว์
![69636](/webnew/images/pr_67/2_feb/7/1/69636.jpg)
![69636](/webnew/images/pr_67/2_feb/7/1/69636.jpg)
![69637](/webnew/images/pr_67/2_feb/7/1/69637.jpg)
![69639](/webnew/images/pr_67/2_feb/7/1/69639.jpg)
![69641](/webnew/images/pr_67/2_feb/7/1/69641.jpg)
![69643](/webnew/images/pr_67/2_feb/7/1/69643.jpg)
***********************
รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา
#ครอบครัวปศุสัตว์ “ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”