วันที่ 2 พฤษภาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนา ครบรอบ 81 ปี (วันที่ 5 พฤษภาคม 2566) ภายใต้แนวคิด “ครอบครัวปศุสัตว์ เดินหน้าสู่ Full Digitization ขับเคลื่อนปศุสัตว์ไทยสู่ตลาดโลกได้อย่างยั่งยืน” โดยมีนายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานพิธีเปิดงานวันสถาปนากรมปศุสัตว์ ครบรอบ 81 ปี พร้อมอ่านสารแสดงความยินดีของ ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และไถ่ชีวิตโค - กระบือ จำนวน 82 ตัว พิธีเปิดป้ายศูนย์ส่งเสริมอาหารสัตว์เลี้ยงแบบครบวงจร (Pet Food Service Center) เยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการข้อมูลอัจฉริยะกรมปศุสัตว์ (DLD SMART DATA CENTER) และมอบโล่รางวัล พร้อมด้วยนายสัตวแพทย์สมชวน รัตนมังคลานนท์ อธิบดีกรมปศุสัตว์ นายสัตวแพทย์โสภัชย์ ชวาลกุล นายสัตวแพทย์ประภาส ภิญโญชีพ นายพงษ์พันธ์ ธรรมมา รองอธิบดีกรมปศุสัตว์ แขกผู้มีเกียรติผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมพิธีฯ
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง
![1.1](/webnew/images/pr_66/5/2/2/1.1.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/5/2/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/5/2/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/5/2/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/5/2/2/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/5/2/2/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/5/2/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/5/2/2/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/5/2/2/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/5/2/2/9.jpg)
![11](/webnew/images/pr_66/5/2/2/11.jpg)
![10](/webnew/images/pr_66/5/2/2/10.jpg)
*********************
สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา:รายงาน