วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2566 นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ จัดฝึกอมรมผู้ประกอบการโรงฆ่าสัตว์ จำนวน 10 แห่ง ในพื้นที่จังหวัดพะเยาที่มีใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่าสัตว์ เพื่อให้เป็นไปตามพระราชบัญญัติควบคุมการฆ่าสัตว์เพื่อการจำหน่ายเนื้อสัตว์ พ.ศ.2559 และกฎหมายลำดับรองเพื่อเตรียมความพร้อมต่ออายุใบอนุญาต ของโรงฆ่าสัตว์ทั้ง 10 แห่ง ให้ปรับปรุงโรงฆ่าสัตว์ที่มีอยู่ให้ได้มาตรฐาน ตามกฎกระทรวงการประกอบกิจการฆ่าสัตว์ พ.ศ.2564 และกฎกระทรวงการจัดเก็บข้อมูลของสัตว์ที่เข้าสู่โรงฆ่าสัตว์และเนื้อสัตว์ที่ออกจากโรงฆ่าสัตว์ พ.ศ.2564 โดยกำชับพนักงานตรวจโรคสัตว์ให้เข้มงวดในการปฎิบัติหน้าที่ตรวจโรคสัตว์ของกระบวนการฆ่าสัตว์ในโรงฆ่าสัตว์แต่ละแห่ง เพื่อให้รักษาระดับคุณภาพของเนื้อสัตว์ให้ได้มาตรฐาน และคำนึงถึงความปลอดภัยของผู้บริโภคในจังหวัดพะเยา
![1](/webnew/images/pr_66/2/3/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/2/3/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/2/3/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/2/3/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/2/3/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/2/3/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/2/3/8.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา: รายงาน