วันที่ 17 พ.ย.65 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และนายสุรจิตร ผลสวัสดิ์ ปศุสัตว์อำเภอปง เข้าร่วมประชุมคณะทำงานสนับสนุนศูนย์พัฒนาโครงการหลวงปังค่า ครั้งที่1/2566 ณ ห้องประชุมศูนย์พัฒนาโครงการหลวงปังค่า อำเภอปง จ.พะเยา โดยมีนายนิกร ยะกะจาย นายอำเภอปง เป็นประธานการประชุม ที่ประชุมได้รับทราบผลดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรค ของแต่ละหน่วยงาน และแผนปฏิติงานในปีงบประมาณ 2566 ในการนี้สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยาได้ส่งเสริมสนับสนุนการเลี้ยงไก่พื้นเมือง ภายใต้หลักเศรษฐกิจพอเพียง เพื่อให้ชาวบ้านมีอาหารโปรตีนเพิ่มขึ้นและสามารถพัฒนาเป็นอาชีพเสริมสร้างรายได้ให้กับครอบครัวได้
![2](/webnew/images/pr_65/11/17/1/2.jpg)
![1](/webnew/images/pr_65/11/17/1/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/11/17/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/11/17/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/11/17/1/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)