วันที่ 2 ก.ย.65 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยน.สพ.กฤษณ์ิ พิมพ์งาน หน.กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ และน.สพ.บุญเชิด อาจองค์ หน.กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ เข้าร่วมการเสวนาการบริหารจัดการฟาร์มและการตลาดแพะแกะในจังหวัดพะเยา โดยมีนายเทวัญ ปัญญาบุญ เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยนายธีรพล พันธ์อุโมงค์ หน.สนง.สภาเกษตรกร กลุ่มเกษตรกรผู้เลี้ยงแพะ และผู้แทนBit clubพะเยาร่วมพิจารฯาประเด็นขับเคลื่อนการส่งเสริมพัฒนาการเลี้ยงแพะ การยกระดับมาตรฐานฟาร์มและการตลาดแพะทั้งในประเทศและการส่งออกไปในประเทศเพื่อนบ้าน
![11](/webnew/images/pr_65/9/1/1/11.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/9/1/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/9/1/1/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/9/1/1/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/9/1/1/8.jpg)
![10](/webnew/images/pr_65/9/1/1/10.jpg)
![12](/webnew/images/pr_65/9/1/1/12.jpg)
![13](/webnew/images/pr_65/9/1/1/13.jpg)
![9](/webnew/images/pr_65/9/1/1/9.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
ข่าว:สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา