วันพฤหัสบดีที่ 17 กุมภาพันธ์ 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ในฐานะประธานคณะกรรมการพิจารณาแผนงานการประกอบกิจการฆ่าสัตว์ประจำจังหวัดพะเยา พร้อมด้วยผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุข ผู้แทนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และผู้แทนโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดพะเยา ดำเนินการตรวจต่ออายุใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่าสัตว์ของโรงฆ่าสัตว์เทศบาลตำบลงิม อำเภอปง จังหวัดพะเยา คณะกรรมการได้ตรวจประเมินแล้วไม่ผ่านการประเมินตามกฎกระทรวงฯ จึงให้ดำเนินการแก้ไขข้อบกพร่องภายใน 90 วัน
![1](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/offic/18-02-65-1/7.jpg)
ข่าว: รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์
สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา