วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2567 นายกฤษณิ์ พิมพ์งาม ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ออกหน่วยประชาสัมพันธ์ผลิตภัณฑ์ปศุสัตว์ ในงาน วันคล้ายวันสถาปนากรมปศุสัตว์ ครบรอบ 82 ปี (5 พฤษภาคม 2567) ภายใต้แนวคิด “กรมปศุสัตว์ มุ่งมั่นสู่ Full Digitalization” โดยมีร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงาน ณ กรมปศุสัตว์ พญาไท กรุงเทพฯ โดยผลิตภัณฑ์ที่นำไปประชาสัมพันธ์ในได้แก่ เนื้อโคขุนจังหวัดพะเยา ซึ่งได้รับการตอบรับจากพี่น้องชาวปศุสัตว์อย่างดียิ่ง
![8](/webnew/images/pr_67/5_may/7/8.jpg)
![1](/webnew/images/pr_67/5_may/7/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_67/5_may/7/2.jpg)
![3.3](/webnew/images/pr_67/5_may/7/3.3.jpg)
![3](/webnew/images/pr_67/5_may/7/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_67/5_may/7/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_67/5_may/7/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_67/5_may/7/6.jpg)
![16](/webnew/images/pr_67/5_may/7/16.jpg)
![18](/webnew/images/pr_67/5_may/7/18.jpg)
![17](/webnew/images/pr_67/5_may/7/17.jpg)
ครอบครัวปศุสัตว์พะเยา ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง