วันที่ 6 กรกฎาคม 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ และเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว ร่วมตรวจติดตามและให้คำแนะนำในการดำเนินงานตามโครงการอาหารเสริม (นม) โรงเรียน ณ โรงเรียนอนุบาลภูกามยาว จากการตรวจติดตาม พบว่า ทางโรงเรียนฯ มีวิธีการเก็บรักษานมที่เหมาะสม มีการใช้พาเลทรองกล่องนม สูงจากพื้นมากกว่า 10 ซม. ไม่วางกล่องนมทับซ้อนกันเกิน 8 ชั้น ห้องที่ใช้ในการเก็บรักษานมโรงเรียนสามารถป้องกันสัตว์พาหะได้ ซึ่งเป็นไปตามหลักเกณฑ์ฯ
![S 24887321](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887321.jpg)
![S 24887318](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887318.jpg)
![S 24887320](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887320.jpg)
![S 24887322](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887322.jpg)
![S 24887323](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887323.jpg)
![S 24887325](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887325.jpg)
![S 24887324](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887324.jpg)
![S 24887326](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887326.jpg)
![S 24887327](/webnew/images/pr_66/7/5/S__24887327.jpg)
**********************
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)