วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยนายสัตวแพทย์กฤษณิ์ พิมพ์งาม หัวหน้ากลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา และนายสัตวแพทย์ด่านกักกันสัตว์พะเยา ในฐานะประธานและคณะกรรมการตรวจรับรองที่พักซากสัตว์สำหรับการบริโภค ณ สถานที่พักซากสัตว์ บริษัทสยามแม็คโคร จำกัด (มหาชน) สาขาพะเยา ตำบลแม่ต๋ำ อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา ในการนี้ ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยคณะกรรมการฯ ได้ดำเนินการตรวจรับรองฯ และให้ข้อเสนอแนะกับทางบริษัทฯ โดยทางบริษัทฯ ได้ดำเนินการตามเกณฑ์ตรวจรับรองที่กำหนดทุกข้อ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา จะดำเนินการยื่นเสนอต่อนายทะเบียนต่อไป
![9](/webnew/images/pr_65/11/30/1/9.jpg)
![1](/webnew/images/pr_65/11/30/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/11/30/1/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/11/30/1/4.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/11/30/1/8.jpg)
![8](/webnew/images/pr_65/11/30/1/8.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/11/30/1/5.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/11/30/1/7.jpg)
![11](/webnew/images/pr_65/11/30/1/11.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)
![🌼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9b/1/16/1f33c.png)