วันจันทร์ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ในฐานะประธานคณะกรรมการพิจารณาแผนงานการประกอบกิจการฆ่าสัตว์ประจำจังหวัดพะเยา พร้อมด้วยผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุข ผู้แทนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และผู้แทนท้องถิ่นจังหวัด ดำเนินการตรวจต่ออายุใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่าสัตว์ของโรงฆ่าสัตว์เทศบาลตำบลเวียง อำเภอเชียงคำ และโรงฆ่าสัตว์เทศบาลตำบลเชียงคำ อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา ซึ่งทั้ง 2 โรง ไม่ผ่านการประเมินตามกฎกระทรวงฯ จึงให้ดำเนินการแก้ไขข้อบกพร่องภายใน 90 วัน
![1](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/4.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/6.jpg)
![8](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/8.jpg)
![9](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/9.jpg)
![10](/webnew/images/sampledata/65/offic/14-02-65-1/10.jpg)
ข่าว: รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์
สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา