วันอังคาร ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 9.30 น นายพิเชษฐ์ คุณาคำ นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ พร้อมเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ออกให้บริการผ่าตัดทำหมันแมวด้อยโอกาสของวัดบ่อเบี้ย หมู่ที่ 6 ต.บ้านมาง อ.เชียงม่วน จ.พะเยา จำนวน 5 ตัว เป็นแมวเพศผู้ 2 ตัวและแมวเพศเมีย 3 ตัว เพื่อจำกัดประชากรแมวให้อยู่ในจำนวนที่เหมาะสม พร้อมทั้งฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าให้สุนัขและแมวที่อาศัยภายในวัด
![5](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/5.jpg)
![2](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/4.jpg)
![6](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/7.jpg)
![1](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_67/2_feb/28/3.jpg)
*********************************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน
#ครอบครัวปศุสัตว์ “ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”