วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ โดยนางสาวสุนิสา แป้นงาม หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมฯร่วมกับสำนักงานปศุสัตว์อำเภอแม่ใจ นายสุเมธ ปัญญาทิพย์ปศุสัตว์อำเภอแม่ใจ และเจ้าหน้าที่ของสำนักงานปศุสัตว์อำเภอแม่ใจ จัดฝึกอบรมเกษตรกรโครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน กิจกรรมส่งเสริมการทำปศุสัตว์อินทรีย์ ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยจัดอบรมในหลักสูตร "การฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการการส่งเสริมการทำปศุสัตว์อินทรีย์ " ณ ที่ทำการกลุ่มข้าวอินทรีย์บ้านแม่จว้า ตำบลแม่สุก อำเภอแม่ใจ จังหวัดพะเยา มีเกษตรเป้าหมาย จำนวน 20 ราย เพื่อให้เกษตรกรได้มีความรู้ความเข้าใจถูกต้องเกี่ยวกับปศุสัตว์อินทรีย์ และระบบมาตรฐานอินทรีย์ รวมทั้งเป็นต้นแบบสำหรับขยายผลไปสู่เกษตรกรรายอื่น ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากกลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ นางสาวพีรมาส สามมณี นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ เป็นผู้บรรยายให้ความรู้ในการจัดฝึกอบรม
![141450](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141450.jpg)
![141443](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141443.jpg)
![141444](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141444.jpg)
![141445](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141445.jpg)
![141446](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141446.jpg)
![141448](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141448.jpg)
![141449](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/2/141449.jpg)
*******************
รายงานโดย กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา
#ครอบครัวปศุสัตว์ “ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”
#ครอบครัวปศุสัตว์ “ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”