วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567นายศักดิ์ชัย คันธปัญญาศรี ปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว ดำเนินการฉีดวัคซีนวัคซีนป้องกันโรคปากและเท้าเปื่อย และวัคซีนลัมปีสกิน พร้อมทั้งยาถ่ายพยาธิและวิตามินบำรุง ให้แก่โคในวัดป่าพุทธชินวงศาราม(ม่อนพญานาค) จำนวน 18 ตัว เพื่อให้วัวมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงสมบูรณ์ และปลอดโรค
![S 18022529](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/1/S__18022529.jpg)
![S 2719834](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/1/S__2719834.jpg)
![S 2719836](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/1/S__2719836.jpg)
![S 2719837](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/1/S__2719837.jpg)
![S 2719838](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/1/S__2719838.jpg)
![S 2719839](/webnew/images/pr_67/2_feb/17/1/S__2719839.jpg)
**************************
สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว: รายงาน
#ครอบครัวปศุสัตว์ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง”