วันศุกร์ที่ 6 ตุลาคม 2566 น.สพ.ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วย น.สพ.กฤษณ์ิ พิมพ์งาม หัวหน้ากลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ ปศุสัตว์อำเภอ ทุกอำเภอ และเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานด้านการป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า เข้าร่วมการประชุมการสร้างพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้า ภายใต้โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้าตามพระปณิธานฯ ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุมสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา โดยในที่ประชุมได้หารือถึงบทบาทหน้าที่ของคณะกรรมการประเมินฯ และคณะรับรองพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้า สถานะปัจจุบันขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ปัญหา-อุปสรรคในการดำเนินงาน และแผนการเตรียมความพร้อมการประกาศพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้าในปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ทั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อสนับสนุนให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นได้รับการรับรองเป็นท้องถิ่นปลอดโรคพิษสุนัขบ้า มุ่งสู่การเป็นอำเภอและจังหวัดปลอดโรคพิษสุนัขบ้าต่อไป
![1](/webnew/images/pr_66/15/4/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/15/4/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/15/4/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/15/4/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/15/4/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/15/4/6.jpg)
#ครอบครัวปศุสัตว์พะเยา ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง