วันจันทร์ ที่ 2 ตุลาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นาย สำราญ สุนทร ปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ มอบประกาศนียบัตรแก่ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (อปท.) ปลอดโรคพิษสุนัขบ้า ที่ผ่านเกณฑ์ตัวชี้วัด ตามโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร. สมเด็จเจ้าฟ้า ฯ กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนนารี ฯ ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลดอนศรีชุม อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา จำนวน 9 อปท. จาก ทั้งหมด 11 อปท.ของอำเภอดอกคำใต้ ได้แก่ เทศบาลเมืองดอกคำใต้ องค์การบริหารส่วนตำบลสันโค้ง องค์การบริหารส่วนตำบลดอนศรีชุม องค์การบริหารส่วนตำบลป่าซาง องค์การบริหารส่วนตำบลดงสุวรรณ องค์การบริหารส่วนตำบลป่าซาง องค์การบริหารส่วนตำบลคือเวียง เทศบาลตำบลหนองหล่ม และเทศบาลตำบลห้วยลาน
![1](/webnew/images/pr_66/15/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/15/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/15/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/15/1/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/15/1/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/15/1/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/15/1/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/15/1/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/15/1/9.jpg)
**************************
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้