นที่ 15 สิงหาคม 2566 เวลา 13:00 น. นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ และเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอดอกคำใต้ โดยมีหน่วยงานที่เข้าร่วมประชุมได้แก่ ธนารักษ์พื้นที่จังหวัดพะเยา นายกเทศมนตรีตำบลหนองหล่ม สมาชิกสภาเทศบาลตำบลหนองหล่ม และสหกรณ์โคขุนดอกคำใต้ ประชุมหารือเพื่อชี้แจงทำความเข้าใจเกี่ยวกับกรณีเช่าอาคารราชพัสดุ เพื่อใช้ประโยชน์เป็นโรงฆ่า ของอาคารศูนย์แปรรูปโคเนื้อมาตรฐาน ตำบลบ้านถ้ำ อำเภอดอกคำใต้ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลหนองหล่ม เพื่อหารือแนวทางแก้ไขปัญหาการออกใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่าสัตว์
................................................................
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง#
![3](/webnew/images/pr_66/13/15/3.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/13/15/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/13/15/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/13/15/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/13/15/5.jpg)
รายงานโดย : กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา