วันที่ 7 มิถุนายน 2566 นายจรินทร์ เก่งสงวนสิทธิ์ นายอำเภอจุน พร้อมคณะกรรมการ ตรวจติดตามโครงการอาหารเสริม(นม)โรงเรียน ประจำภาคการศึกษาที่ 1/2566 ได้แก่ สาธารณสุขอำเภอจุน ท้องถิ่นอำเภอจุน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพะเยาเขต 2 เกษตรอำเภอจุน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และปศุสัตว์อำเภอจุน เลขาคณะกรรมการ ออกพื้นที่ตรวจติดตาม กำกับการเก็บรักษานมโรงเรียน 3 แห่ง
1. โรงเรียนอนุบาลจุน(บ้านบัวสถาน) ตำบลห้วยข้าวก่ำ มีนักเรียนที่ได้รับนม 519 คน
2. โรงเรียนบ้านจุน ตำบลจุน มีนักเรียนที่ได้รับนม 70 คน
3. โรงเรียนบ้านพระธาตุขิงแกง ตำบลพระธาตุขิงแกง มีนักเรียนที่ได้รับนม 201 คน
![1](/webnew/images/pr_66/6/5/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/6/5/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/6/5/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/6/5/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/6/5/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/6/5/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/6/5/7.jpg)
*****************************
รายงานโดยสำนักงานปสุสัตว์อำเภอจุน