วันที่ 1 มิถุนายน 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมทั้งสำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูกามยาว ลงพื้นที่ตรวจสุขภาพและเก็บตัวอย่างเลือดแพะ สำหรับทดสอบโรคบรูเซลลาในแพะ เพื่อใช้ประกอบในการรักษาสภาพฟาร์มปลอดโรคบรูเซลลา ระดับ A พร้อมทั้งแนะนำวิธีการป้องกันโรค
![3](/webnew/images/pr_66/6/3/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/6/3/4.jpg)
********************************
![🐐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/teb/1/16/1f410.png)
![💉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcd/1/16/1f489.png)
![🩸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1a/1/16/1fa78.png)
![🐐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/teb/1/16/1f410.png)
![💉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcd/1/16/1f489.png)
![🩸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1a/1/16/1fa78.png)