วันที่ 26 เมษายน 2566นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ โดย นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ (หัวหน้าคณะผู้ตรวจประเมิน) พร้อมกับ นางสาวพีรมาส สามณี นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ และนายณัฐวุธ พันธ์พืช นักวิชาการสัตวบาล ปฏิบัติงานตรวจประเมินเพื่อการต่ออายุการรับรอง (Recertification Audit) การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีด้านปศุสัตว์สำหรับฟาร์มไก่ไข่ ในพื้นที่ตำบลบุญเกิด อำเภอดอกคำใต้ และ ฟาร์มไก่พันธุ์ของ ศูนย์ฯบำรุงพันธุ์สัตว์พะเยา ตำบลแม่กา อำเภอเมืองพะเยาสรุปผลการตรวจประเมินพบข้อบกพร่องบางส่วน ที่ต้องดำเนินการแก้ไขตามคำแนะนำของคณะผู้ตรวจประเมินฯภายในระยะเวลาที่กำหนด เพื่อรวบรวมเสนอคณะกรรมการพิจารณาตัดสินฯ ส่วนมาตรฐานการปศุสัตว์ สนง.ปศข 5 จังหวัดเชียงใหม่ ต่อไป
![6](/webnew/images/pr_66/4/26/2/6.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/4/26/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/4/26/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/4/26/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/26/2/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/4/26/2/5.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/4/26/2/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/4/26/2/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/4/26/2/9.jpg)
********************************
กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์