วันที่ 25 เมษายน 2566 เวลา 09.00 น. นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์และสำนักงานปศุสัตว์อำเภปง ดำเนินการงานตามโครงการสถานีพัฒนาการเกษตรที่สูง ตามพระราชดำริ ในกิจกรรม จัดเวทีเสวนาเกษตรกรแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านปศุสัตว์ มีเกษตรกรเป้าหมาย บ้านขุนกำลัง หมู่ที่ 4 ตำบลขุนควร อำเภอปง จังหวัดพะเยา จำนวน 10 ราย เข้าร่วมเสวนาในครั้งนี้ กิจกรรมมีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการมุ่งสู่การส่งเสริมการเลี้ยงสัตว์เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตของเกษตรกรในพื้นที่ให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น มีอาชีพและสร้างรายได้ หยุดการบุกรุกการทำลายป่า และสร้างแหล่งอาหารโปรตีนให้เพียงพอกับการบริโภคของชุมชนต่อไป
![8](/webnew/images/pr_66/4/25/2/8.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/4/25/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/4/25/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/4/25/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/4/25/2/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/4/25/2/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/4/25/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/4/25/2/7.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/4/25/2/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_66/4/25/2/10.jpg)
![11](/webnew/images/pr_66/4/25/2/11.jpg)
*******************’*
รายงานโดย:กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา