วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้ นายณัฐวุธ พันธ์พืช นักวิชาการสัตวบาล กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ ลงพื้นที่ปฏิบัติตรวจประเมินฟาร์มสุกร ที่เข้าร่วมโครงการฟาร์มรักษ์สิ่งแวดล้อม ครั้งที่ 1 ประจำปี 2566 จำนวน 4 แห่ง ในพื้นที่ อ. เมืองพะเยา อ.ภูกามยาว อ.ดอกคำใต้ เพื่อส่งเสริมให้ผู้ประกอบการตระหนักถึงความสำคัญของการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม พร้อมทั้งถ่ายทอดแนวทางการปฏิบัติที่เหมาะสมในการจัดการด้านสิ่งแวดล้อมด้านการปศุสัตว์
![1](/webnew/images/pr_66/2/12/1.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/2/12/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/2/12/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/2/12/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/2/12/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/2/12/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/2/12/8.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/2/12/2.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา