วันที่ 27 มกราคม 2566นายสัตวแพทย์บุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทนปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ได้มอบหมายให้นายธีรชัย ชัยธรรม ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วนและเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน ร่วมงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีและบริการการเกษตรเพื่อเริ่มการผลิตฤดูการใหม่ (Field day) พื้นที่ที่หมู่ที่ 6 ตำบลเชียงม่วน เกษตรกรมาร่วมรับบริการ 100 ราย ทั้งนี้ได้ให้ครับแนะนำ ควมคุมคน ป้องกันรักษาโรคเฮโมรายิกเซฟติกซีเมีย (คอบวม)และโรคระบาดสัตว์อื่นๆส่งเสริมการเลี้ยงสัตว์ ได้แนะนำการเฝ้าระวังควบคุม ป้องกันโรค ระบาดสัตว์และเฝ้าติดตามดูแลอย่างใกล้ชิด มีข่าวสัตว์ป่วยหรือสัตว์มีอาการป่วยแสดงอาการเข้านิยามโรคเฮโมรายิกเซฟติกซีเมีย (คอบวม) หรือโรคระบาดสัตว์อื่นๆ ให้รีบแจ้งเจ้าหน้าที่ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน โดยด่วน
![1](/webnew/images/pr_66/12/27/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/12/27/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/12/27/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/12/27/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/12/27/6.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/12/27/3.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดยสนง.ปศุสัตว์อำเภอเชียงม่วน