วันพุธที่ 14 ธันวาคม 2565 เวลา 13.30 น. น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ ร่วมประชุมคณะกรรมการกองอำนวยการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดพะเยา ณ ห้องประชุมชั้น 2 องค์การบริหารส่วนจังหวัดพะเยา โดยนายบำรุง สังข์ขาว รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานการประชุม โดยในที่ประชุมได้แจ้งและพิจารณา ดังนี้
1.แต่งตั้งคณะกรรมการอำนวยการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดฯ
2.การเตรียมการป้องกันและแก้ไขปัญหาภัยจากอากาศหนาว ปัญหาไฟป่าหมอกควันและฝุ่นละอองขนาดเล็ก (PM 2.5) จากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
3.การจัดงานวันป้องกัน อุบัติภัยแห่งชาติ ประจำปี 2565
4.พิจารณาระยะเวลาห้ามเผาในที่โล่งแจ้ง เพื่อแก้ไขปัญหาไฟป่าหมอกควันในพื้นที่จังหวัดพะเยา ประจำปี 2566
![11](/webnew/images/pr_65/12/15/1/11.jpg)
![12](/webnew/images/pr_65/12/15/1/12.jpg)
![13](/webnew/images/pr_65/12/15/1/13.jpg)
![14](/webnew/images/pr_65/12/15/1/14.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์:รายงาน