วันที่ 8 ธันวาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายอนุชาติ ชัยชุมภู ปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา ดำเนินการตรวจติดตามสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์และไข่สดปลอดภัย ตามโครงการปศุสัตว์ OK ประจำปีงบประมาณ 2566 ในพื้นที่อำเภอเมืองพะเยา จำนวน 2 ร้าน เพื่อให้รักษาระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าปศุสัตว์ และสร้างความเชื่อมั่นในความปลอดภัยให้แก่ผู้บริโภคเนื้อสัตว์และไข่สดในจังหวัดพะเยา จากการตรวจสอบพบว่าสถานประกอบการปฏิบัติตามหลักเกณฑ์ของโครงการปศุสัตว์ OK ทั้ง 2 ร้าน
![1](/webnew/images/pr_65/12/8/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/12/8/2/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/12/8/2/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/12/8/2/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/12/8/2/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
รายงานโดย สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา