วันที่ 15 พฤศจิกายน 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้จนท.กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ นำโดย นายบุญเชิด อาจองค์ นายสัตวแพทย์ชำนาญการพิเศษและนายณัฐวุธ พันธ์พืช นักวิชาการสัตวบาล ร่วมกับ นายศุภวุฒิ ฟ้าเลื่อน นายสัตวแพทย์ปฏิบัติการ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอภูซาง ปฏิบัติงานตรวจประเมินเพื่อการรับรองสถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ปลอดภัย ตามโครงการปศุสัตว์ OK สถานที่จำหน่ายเนื้อสัตว์ ปลอดภัย (ตลาดสด) ประจำปีงบประมาณ 2566 ในพื้นที่อำเภอภูซาง เพื่อให้พัฒนาคุณภาพมาตรฐานสินค้าปศุสัตว์ และสร้างทางเลือกและความเชื่อมั่นในความปลอดภัยให้แก่ผู้บริโภคเนื้อสัตว์ ในจังหวัดพะเยา
![1](/webnew/images/pr_65/11/15/2/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/11/15/2/2.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/11/15/2/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_65/11/15/2/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_65/11/15/2/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_65/11/15/2/7.jpg)
![7439](/webnew/images/pr_65/11/15/2/7439.jpg)
กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์:รายงาน