วันจันทร์ที่ 4 เมษายน 2565 นายสมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมฯ ลงพื้นที่ติดตามความก้าวหน้า ภายใต้โครงการทหารพันธุ์ดี ณ ค่ายขุนเจืองธรรมิกราช อ.เมืองพะเยา จังหวัดพะเยา ในกิจกรรม การเลี้ยงไก่ประดู่หางดำ / การเลี้ยงไก่กระดูกดำ/การทดลองเลี้ยงเป็ดบางปะกง ผสมบาบารี่ เพื่อผลิตลูกผสม และการบันทึกข้อมูลการให้อาหารเทียบการเจริญเติบโต
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-4-65-2/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-4-65-2/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-4-65-2/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-4-65-2/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-4-65-2/5.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/1-4-65-2/6.jpg)
🌺🌺กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์:รายงาน🌺🌺