วันอังคารที่ 1 มีนาคม 2565 นายสมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้นายปริวัฒน์ มงคุณ สัตวแพทย์ชำนาญงาน กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ เข้าร่วมประชุมพิจารณาให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติจังหวัดพะเยา(ก.ช.ภ.จ.พย) ครั้งที่1/2565 ณ ห้องประชุมศูนย์บัญชาการเหตุการณ์ สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดพะเยา ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดพะเยา โดยมีนายชุติเดช มีจันทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานการประชุม ซึ่งคณะกรรมการ ก.ช.ภ.จ.พย.ได้พิจารณาให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติ อำเภอปง จำนวน 35 ราย พื้นที่เสียหาย จำนวน 62 ไร่ 1 งาน รวมเป็นเงิน 122,914 บาท
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/01-02-65/2.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/01-02-65/1.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/01-02-65/4.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/01-02-65/5.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/01-02-65/3.jpg)
![1](/webnew/images/banners/new/thank_you_1.gif)
🌸🌸 รายงานโดย:กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์🌸🌸