วันศุกร์ ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา มอบหมายให้กลุ่มส่งเสริมฯ นำโดยนางสนธยา มานะเพียร และนายนนทกานต์ สักลอ ลงพื้นที่ ณ ค่ายขุนเจืองธรรมิกราช เพื่อติดตามความก้าวหน้าในการเลี้ยงไก่พื้นเมือง(ประดู่หางดำและไก่กระดูกดำ) ที่ได้รับมาเลี้ยงใหม่ โดยเป็นการแนะนำวิธีการเลี้ยงแบบเบ็ดเสร็จ พร้อมมอบเวชภัณฑ์ยาสัตว์/ ยาฆ่าเชื้อ สำหรับพ่นโรงเรือน สัตว์ที่นำมาเลี้ยงจะได้รับการดูแลที่ดีและปลอดภัย สามารถเป็น แหล่งขยายพันธุ์ได้ในอนาคตต่อไป
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/4.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/4.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/6.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/5.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/7.jpg)
![8](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/8.jpg)
![9](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/18-02-65-1/9.jpg)
🌸🌸 รายงานโดย:กลุ่มส่งเสริมฯรายงาน🌸🌸