วันเสาร์ที่ 9 กันยายน 2566 นายสัตวแพทย์สมชวน รัตนมังคลานนท์ อธิบดีกรมปศุสัตว์ พร้อมด้วยนายสัตวแพทย์บุญกฤช ปิ่นประสงค์ รองอธิบดีกรมปศุสัตว์ นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และหัวหน้าหน่วยงานสังกัดกรมปศุสัตว์ ร่วมประชุมรับมอบนโยบายแนวทางการพัฒนาและบริหารจัดการกว๊านพะเยา โดยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (ร้อยเอก ธรรมนัส พรหมเผ่า) ณ ลานอนุสาวรีย์พ่อขุนงำเมือง ทั้งนี้ อธิบดีกรมปศุสัตว์ได้มอบนโยบายแก่ข้าราชการและพนักงานราชการสังกัดหน่วยงานสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา ด่านกักกันสัตว์พะเยา ศูนย์วิจัยและบำรุงพันธุ์สัตว์พะเยา ได้ตรวจเยี่ยมสถานที่ดำเนินงานสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และอาคารศูนย์เรียนรู้การแปรรูปปศุสัตว์ปลอดภัย พร้อมทั้งให้คำแนะนำและแนวทางการดำเนินงานให้มีประสิทธิภาพต่อไป
![1.1](/webnew/images/pr_66/14/5/1.1.jpg)
![1](/webnew/images/pr_66/14/5/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/14/5/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/14/5/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/14/5/4.jpg)
![5](/webnew/images/pr_66/14/5/5.jpg)
![6](/webnew/images/pr_66/14/5/6.jpg)
![7](/webnew/images/pr_66/14/5/7.jpg)
![8](/webnew/images/pr_66/14/5/8.jpg)
![9](/webnew/images/pr_66/14/5/9.jpg)
![10](/webnew/images/pr_66/14/5/10.jpg)
![11](/webnew/images/pr_66/14/5/11.jpg)
![12](/webnew/images/pr_66/14/5/12.jpg)
![13](/webnew/images/pr_66/14/5/13.jpg)
![14](/webnew/images/pr_66/14/5/14.jpg)
![15](/webnew/images/pr_66/14/5/15.jpg)
**********************************
กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ รายงาน