วันที่ 28 สิงหาคม 2566 นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา และเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ ตัวแทนเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอในพื้นที่ จังหวัดพะเยา เข้ารับการตรวจประเมินภายใน (Internal audit) สำหรับการเฝ้าระวังโรคไข้หวัดนกและโรคนิวคาสเซิลในสัตว์ปีก โดยสำนักงานปศุสัตว์เขต 5 ซึ่งมีการนำเสนอในส่วนของสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เกี่ยวกับข้อมูลกิจกรรมด้านสัตว์ปีกในพื้นที่ และสำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา เป็นตัวแทนของปศุสัตว์อำเภอในการนำเสนอข้อมูลการดำเนินกิจกรรมเฝ้าระวังเชิงรับ-เชิงรุก การเฝ้าระวังในนกธรรมชาติ รวมถึงการติดต่อสื่อสารกับอาสาปศุสัตว์ในพื้นที่ อีกทั้ง อำเภออื่นๆ ได้เข้าร่วมติดตามการประเมินในรูปแบบออนไลน์เช่นกัน ทั้งนี้ ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากทุกภาคส่วน
![1](/webnew/images/pr_66/13/28/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/13/28/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/13/28/3.jpg)
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)