วันที่ 13 กรกฎาคม 2566 เวลา 14:00 น. นายสัตวแพทย์ ดร.อนิรุธ เนื่องเม็ก ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ และกลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศการปศุสัตว์ โดยมีหน่วยงานที่เข้าร่วมประชุมได้แก่ สหกรณ์จังหวัดพะเยา ตรวจบัญชีและสหกรณ์จังหวัดพะเยา นายกเทศมนตรีตำบลบ้านถ้ำ และสหกรณ์โคขุนดอกคำใต้ ประชุมหารือเพื่อชี้แจงทำความเข้าใจเกี่ยวกับกรณีเช่าอาคารราชพัสดุ เพื่อใช้ประโยชน์เป็นโรงฆ่า ของอาคารศูนย์แปรรูปโคเนื้อมาตรฐาน ตำบลบ้านถ้ำ อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา ณ ห้องประชุมธนารักษ์พื้นที่จังหวัดพะเยา เพื่อหารือแนวทางแก้ไขปัญหาการออกใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่าสัตว์
![1](/webnew/images/pr_66/7/13/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_66/7/13/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_66/7/13/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_66/7/13/4.jpg)
*****************
#ครอบครัวปศุสัตว์ ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง#
🌼🌼รายงานโดย:กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา🌼🌼