วันที่ 18 พ.ย.65 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยาเข้าร่วมพิธีเปิดฝายชะลอน้ำ ภายใต้โครงการฝายชะลอน้ำชั่วคราวสำหรับการเพิ่มประสิทธิภาพของแหล่งน้ำในเขตปฎิรูปที่ดิน ณ หมู่ที่ 11 ต.ฝายกวาง อ.เชียงคำ จ.พะเยา โดยมีนายบำรุง สังข์ขาว รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในพิธีเปิด และดำเนินกิจการปิดฝายชะลอน้ำ ร่วมกันปลูกต้นยางนา และการมอบสิทธิพื้นที่สปก.แก่เกษตรกร
![5](/webnew/images/pr_65/11/18/1/5.jpg)
![1](/webnew/images/pr_65/11/18/1/1.jpg)
![2](/webnew/images/pr_65/11/18/1/2.jpg)
![3](/webnew/images/pr_65/11/18/1/3.jpg)
![4](/webnew/images/pr_65/11/18/1/4.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)
![graphic2 mini001](/webnew/images/banners/new/graphic2_mini001.gif)