วันที่ 18 กรกฎาคม 2565 เวลา 14.00 น.นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วยนายอนุชาติ ชัยชุมภู ปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยาและเจ้าหน้าที่สำนักงานปศุสัตว์อำเภอเมืองพะเยา ได้ออกตรวจเยี่ยมศูนย์ ศพก (ด้านปศุสัตว์ ) เป็นการติดตรวจความก้าวหน้าการดำเนินงานของศูนย์ศพก.พร้อมทั้งให้ความรู้ในวางแผนการดำเนินงาน การช่วยเหลือเกื้อกูลกัน การวางแผนการผลิต การตลาดในแบบกลุ่มเพื่อมีอำนาจในการต่อรองกับพ่อค้า ทำใ้ห้เกิดการเพิ่มมูลค่าสินค้าด้านปศุสัตว์
![2](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/2.jpg)
![1](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/1.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/4.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/7.jpg)
![9](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/9.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/7.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/7.jpg)
![5](/webnew/images/sampledata/65/offic/7-65/19/5.jpg)
![83](/webnew/images/banners/new/83.gif)