วันศุกร์ที่ 1 เมษายน 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา พร้อมด้วย นายอนุสรณ์ รัฐอนันต์พินิจ หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์ฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มยุทธศาสตร์ฯ ร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันข้าราชการพลเรือน ณ กว๊านพะเยา บริเวณหลังวัดศรีโคมคำ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา โดยมี นายศักดิ์ฤทธิ์ สลักคำ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานในพิธีในการปล่อยปลาในครั้งนี้ พันธุ์ปลาที่ปล่อย จำนวน 100,000 ตัว เพื่อเป็นแหล่งอาหารให้กับประชาชนในพื้นที่จังหวัดพะเยา ได้ใช้ประโยชน์และเพิ่มปริมาณปลาในกว๊านพะเยา ตามนโยบายของผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยาที่ต้องการเพิ่มปริมาณปลาในกว๊านพะเยา โดยได้รับความร่วมมือจากหัวหน้าส่วนราชการ และ ผู้ประกอบอาชีพประมงบริเวณกว๊านพะเยา ร่วมในการปล่อยปลาลงสู่กว๊านพะเยาในครั้งนี้
![1](/webnew/images/sampledata/65/offic/1-4-65-4/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/offic/1-4-65-4/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/offic/1-4-65-4/3.jpg)
![4](/webnew/images/sampledata/65/offic/1-4-65-4/4.jpg)
![6](/webnew/images/sampledata/65/offic/1-4-65-4/6.jpg)
![7](/webnew/images/sampledata/65/offic/1-4-65-4/7.jpg)
**สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา : รายงาน**